so hyang กับ Regine velasquez คุณคิดว่าเสียงใครดีกว่ากัน( เพราะ นุ่มนวล ไพเราะ ) เเละ คิดยังไงกับเสียงของ 2 คนนี้

กระทู้คำถาม
คือ เลือกไม่ถูกเหมือนกัน ว่าใครเพราะกว่า so hyang เขาเหมือนดัดเสียง อ่ะ เเต่เค้ามูลูกเล่นเยอะกว่า เเต่ Regine เวลาขึ้นเสียงสูงเพราะมาก เเต่ไม่หวานเท่า sohyang ( เสียงน้ะ ) เเต่ Regine เค้าจะเสียงเบากับกังวาลกว่าอ่ะ ช่วยเลือกหน่อย เเต่เพลง summer knows กับ what are you doing the rest of your life ของ Regine เพราะที่สุดใน  โลก 555
เฉพาะ เรื่อง Highnote 55555
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ชอบ regine มากกว่าแฮะ
รู้สึกว่า regine จะมีความเป็น diva มากกว่า
ในประเทศฟิลิปิน regine อยู่ถูกจัดอยู่ในอันดับต้นๆ คือขึ้นแท่นเป็นเจ้าแม่divaเลยว่างั้น
ดูจากนักร้องด้วยกันเองส่วนใหญ่เขาก็ให้การยอมรับ
สไตน์การร้องที่เป็นเอกลักษณ์มาก  น้ำเสียงน่าฟัง
รู้สึกว่าฟังแล้วไม่เบื่อ ฟังได้เรื่อยๆ

ส่วนsohyang เขาเป็นคนที่เสียงสูงอยู่แล้ว  ผมคิดว่าจะน่าจะขึ้นได้สูงกว่านี้อีกนะ
แต่เสียงที่เขาร้องมันเหมือนจะไม่เต็มยังไงก็ไม่รู้  แต่ก็เพราะนะ
เสียงเธอเพราะมาก  หวานจริงๆ  ผมชอบนะที่เธอร้องโน๊ตสูงๆสะใจดี
แต่ฟังเพลงที่เธอร้องนานๆไม่ได้จริง  บอกเลยครับปวดหู

สรุปแบบไม่มีความรู้นะครับ  ใช้ความคิดล้วนๆ
เสียงสูง  เต็มและหลบ ผมว่า sohyang ชนะครับ แต่ผมว่า regine น่าฟังกว่าครับเหมือนเขาจะใส่อะไรลงไปด้วยซักอย่าง
เสียงต่ำ regine ชนะขาดครับ sohyang ต่ำไม่ได้จริงๆ  
เทคนิค อันนี้ผมไม่รู้ผมเดาว่า regine นะเพราะดูจากแนวเพลงที่ร้องเขาร้องได้หลากหลายแนวมาก
แต่ sohyang เหมือนยังเธอร้องใส่เสียงสูงเข้าสู้อยู่ครับ
แต่ถ้าเทคนิคผมว่าคนนี้ครับ jonaly ผมว่ามันเยี่ยมยอดมาก
พวกจังหวะ ผมว่าregine นะ

แอดลิปผมว่ามันแล้วแต่คนชอบสไตน์ใครสไตน์มัน  คือ regine นี่ผมว่าเขาไม่ค่อยเหมือนใครซักเท่าไหร่

สิ่งที่ต่างครับนักร้องเกาหลีกับฟิลิปปินคือ  นักร้องเกาหลีเขากล้าที่จะะหยิบเพลงอะไรมาร้องก็ได้
แต่ถ้าเกาหลีผมคิดว่าเขายังมีเลือกๆเพลงที่เขาจะเอามาร้องอยู่นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่