ขอถามหน่อยค่ะ จักรยานไฮบริดคันแรก

กระทู้คำถาม
จริงๆแล้วเป็นคนที่ไม่สนใจเรื่องจักรยานเลยค่ะแต่พอเล่น GTA V แล้วเห็นตัวละครขี่เราก็เห็นว่ามันสวยดีนะเลยจะขี่บ้าง 5555555555 เหตุผลบ้าๆบอๆค่ะ
แต่ก็ไปซื้อมาแล้วคันนึง ตอนแรกชอบ Fuji Palette เพราะชอบสีของเค้าแต่งบไม่ถึงเพราะเดือนที่แล้วเพิ่งถอย PS มาเลยมีงบไม่เกิน 15,000 บาท ตอนนี้อายุ 21 เพิ่งทำงานใหม่ๆเลยไม่อยากฝืนตัวเอง พอไปดูที่ร้านเลยได้ตัวนี้มาค่ะ
ชอบมากกกกก ซื้อมาเมื่อวานพอขี่แล้วสูงค่ะแล้วแอบปวดมือกับก้นนิดๆเพราะรถไซส์มันใหญ่กว่าเราแต่เพราะที่ร้านมีคันเดียวเลยเอาค่ะเพราะชอบจริงๆส่วนสูงนั้นฝืนสังขารเอาค่ะ....

อยากรู้ว่าพอซื้อมาแล้วต้องแต่งอะไรเพิ่มเติมมั้ยคะ เอาเฉพาะที่จำเป็นจริงๆเพราะจะใช้ขี่ไป-กลับทำงาน อยู่เอกมัยค่ะถนนไม่มีหลุมมากเลยเอาเป็นไฮบริดมา

ขอบคุณมากค่ะ เพี้ยนแว๊น
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
รถสวยครับ ขี่รถคร่อมไซส์อาจจะมีบ้างที่ปวดเมื่อย แต่กับพวกรถไฮบริดไม่มีปัญหามากเท่าเสือหมอบคร่อมไซส์
เรื่องอัพเกรดรถไฮบริดแนะนำว่าอย่าไปทำครับไม่คุ้ม ตกแต่งแค่อุปกรณ์ความปลอดภัยก็พอ เช่น
ไฟหน้าดีๆสักดวงไม่ต้องสว่างเวอร์แต่เอาที่สามารถส่องพื้นถนนเห็นก็พอ
ไฟท้ายเน้นสว่างเห็นชัดจากไกลๆ  หมวกกันน๊อค  ถุงมือจักรยาน  กางเกงปั่นเพื่อลดอาการเจ็บก้น  
กระติกน้ำ  ไมล์จักรยานไว้ดูความเร็ว+ระยะทาง ชุดปะยางไว้หัดปะเวลารั่ว ที่สูบลม เบื้องต้นแค่นี้ก็พอแล้วครับ
ที่เหลือก็หาเวลาปั่นให้คุ้มครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่