ขอติหัวใจปฐพี แรงๆหน่อยครับ

เรื่องหัวใจปฐพี บอกตามตรงผิดหวังมากครับ ปกติค่าย ทีวีซีน น่าจะทำได้ดีกว่านี้ (ตอนลูกทาสผมชอบมาก)
ผมไม่ได้ดูสดหรอกนะครับ ดูย้อนหลังเอาทีแรกกะให้จบก่อนแล้วค่อยมาตามดูทีหลัง เพราะเป็นคนขี้เกียจรอ
แต่เพราะส่วนตัวชอบ แยม มทิรา เลยตามมาดู ที่สำคัญมีนักแสดงที่มีฝีมือีกหลายท่านที่ผมชอบ
แต่แค่ดูตอนแรกก็ไม่ไหวแล้วครับ ฉากบู๊ การเล่าเรื่อง บทละคร เชยม๊ากกกกกกกกกกก โดยเฉพาะฉากบู๊มุมกล้องแย่มาก
ดูแล้วไม่มีความสมจริงเลย ดูแล้วเหมือนนักแสดงกำลังซ้อมฉากบู๊ยังไงยังงั้น
ผมไม่รู้นะว่างานส่วนรวมต้องเป็นผู้กำกับหรือเปล่า เป็นคนดูแล แต่สำหรับผมบอกตามตรงเลยครับ เรื่องนี้ไม่ผ่านอย่างแรง
ทั้งปอ แยม ไมค์ เท่าที่ผมเคยดูเรื่องอื่น ฝีมือการแสดงดีกว่าเรื่องนี้มากครับ
ผมไม่รู้ว่าผู้กำกับเรื่องนี้เคยผ่านงานเรื่องอะไรมาบ้าง แต่เรื่องนี้ห่วยอย่างแรงในสายตาผม ไม่ไหวครับ
ถึงอยากจะเอาใจช่วย แยม ตามดูต่อ แต่แค่นี้ก็คงไม่ไหวจะเคลียร์แล้วครับ  
การถ่ายทอดมุมมองในฐานะผู้กำกับ ผมว่ายังสู้พี่ชาย ชาตโยดมไม่ได้เลยอ่ะ ขนาดผมว่า พี่ชายถือว่าเป็นผู้กำกับมือใหม่
แล้วนะ

ขอผ่านครับ เรื่องนี้ เม่าหนาวเม่าหนาวเม่าหนาว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่