แชร์ประสบการ์ณมีกิ๊ก แล้วโดนบาปเวรสนองพบว่าเราเองที่โดนหลอก

คือเรื่องนี้สำหรับคนที่คิดจะมีกิ๊ก มีแฟนแต่ชอบมองหาคนอื่น ชอบหว่านเสน่ห์ไปเรื่อย

เรามีแฟนแล้วแต่แอบคุยกับไลน์กับหนุ่มอีกคนค่ะ ตอนแรกแค่กะลองคุยเพราะชอบหน้าตาเขามาก สเป๊คเลย ถูกใจสุดๆ ต้องลองคุยให้ได้ อีกฝ่ายก็ชอบมองมาเหมือนสนใจเราเหมือนกัน ตอนนั้นเราไม่สนใจเรื่องศีลธรรม มันห้ามใจไม่อยู่ขอแค่ลองคุยเอง ไม่ได้ไปเดตกันซักหน่อย พอเริ่มคุยเขาก็เผยไต๋หมดเลยค่ะ บอกคิดถึงเราทุกวัน เรานี่เคลิ้มเลยมีคนหล่อๆแถมเด็กกว่าหลายปีมาบอกคิดถึง อยากเจอ อยากไปเที่ยวด้วยกัน คนมีกิ๊กช่วงแรกจะรู้สึกฟิน รู้สึกดี แต่พอต่อไปคุยไปคุยมาเขาเริ่มจับได้ว่าเรามีแฟนแล้ว (ขอเล่าแบบสรุปแล้วกันน่ะ) ช่วงนั้นเครียดมากทุกข์มาก กลัวเขารับไม่ได้ที่เราปิดบังเอาไว้ กลัวเขาไม่ชอบเราอีก แต่ที่ไหนได้เขากลับยังคุยกับเราอยู่ค่ะ เขาบอกว่าชอบเรามากจนเลิกคุยไม่ได้ถึงเราจะมีแฟนอยู่แล้วก็ตาม เขาขอแค่ให้ได้คุยกับเรา ตอนนั้นเรานี่เหลิงเลย มีหนุ่มหล่อเด็กกว่าถูกสเป๊คมาหลงเราขนาดนี้ ก็คุยกันมาเรื่อยๆค่ะ เขาก็บอกคิดถึงเราทุกวันอยากไปเที่ยวกับเราบ้าง แต่เราไม่ยอมไปค่ะกลัวแฟนจับได้ จนมากระทั่งไม่กี่วันมานี่ เขาบอกเราว่าต้องไปทำธุระด่วน จะติดต่อไม่ได้น่ะ คุยกันไม่ได้เลย ไม่ต้องทักไลน์มาน่ะ  เราก็เชื่อค่ะทำตามเพราะดูเขาหลงเรามากไม่น่ามีอะไร เขาหายไป 3 วัน เราเทียวเปิดส่องเฟซบุ๊คเขาทุกวัน เพื่อเขาอัพเดตบ้างว่าเขาอยู่ที่ไหน หายไปไหน ทำไมคุยไลน์ไม่ได้เลย จนเมื่อวานซืนเราเปิดเฟซบุ๊คเขา เขาอัพรูปแต่งงานค่ะ!!! เขาหายไปแต่งงาน! ...... เรานี่ได้แต่จุ๊กพูดไม่ออก ที่ผ่านมาสรุปไม่รู้ใครเป็นกิ๊กใครกันแน่  เมื่อวานเขาทักไลน์มา เราถามถึงเรื่องรูปเขาตอบว่า "เขาแต่ง ทั้งๆที่เขายังไม่พร้อม" (แต่จากในรูปก็ไม่มีใครบังคับให้เอามือพนมรับน้ำสังค์นี่!) "เขาพยายามทำทุกอย่างที่ทำให้แฟนทนเขาไม่ได้แล้ว" (นี่ขนาดพยายามทำให้ผญ.ทนไม่ได้ ยังแต่งกันหน้าชื่นตาบาน มีรูปไปเที่ยวนำตกอัพต่อมาอีกนะคะ คือเจ็บมาก ) แล้วเขาก็บอกเราว่า "เขารู้สึกดีกับเรามากน่ะ ไม่ขออะไร ขอแค่ให้ได้คุยกันต่อเท่านั้น"  เรานี่เงิบมาก เจ็บมาก พูดไม่ออก เราเป็นฝ่ายโดนหลอกมาตลอด
เราบล๊อคไลน์เขาเลยค่ะ เป็นบทเรียนราคาแพงมาก ใครที่คิดจะมีกิ๊กระวังไว้ด้วยนะคะ คนดีๆเขาไม่ยอมมาเป็นกิ๊กใครหรอกค่ะ เราก็คิดว่าโชคดียังไม่มีอะไรเกินเลย ต่อไปนี้จะซื่อสัตว์กับแฟนให้มากกว่านี้ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่