อยากจัดสวน ปรับหน้าดิน+ปูหญ้า และหาม่านน้ำตกมาติดตั้ง ซื้อที่ไหนดีครับ

กระทู้คำถาม
อยากจัดสวนครับ

ปรับหน้าดิน และอาจมีถมดินนิดหน่อย +ปูหญ้า พื้นที่ประมาณ 55ตรม.(ตอนแรกกะทำเอง แต่คิดว่าไม่น่าจะไหว...T^T)

หาจ้างแถวไหนดีครับ ที่ผมหาเจอถูกสุดเค้าบอก ตรม.ละ 100 นี่แพงไหมครับ รวมค่าแรง หญ้า+ทรายปรับหน้าดิน ดินถมต้องไปดูหน้างานอีกที

และพอดีมีดินที่เหลือจากการขุดบ่อไว้ แต่มันเป็นดินเหนียว เอามาปรับถมที่ได้ไหมครับ หรือต้องขนทิ้งอย่างเดียว

แล้วก็อยากหาม่านน้ำตกมาติดตั้งอะครับ พอดีมีบ่อแล้ว อยากได้แค่ตัวม่าน หาซื้อที่ไหนดีครับ เอาแบบไม่ใหญ่มาก (บ้านผมอยู่แถวพระราม5 ครับ)

ปล.เคยไปแถวบางใหญ่แล้ว ดูตามข้างทาง+เข้า garden center ไม่ค่อยมีม่านน้ำตกเลยครับ หรือผมหาไม่เจอก็ไม่รู้

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่