[SR] พักผ่อนชิวๆ Peter Pan Resort @ Kohkood

เฮ้ออ !! หน้าร้อนนี้ ร่างกายต้องการทะเล๊ ทะเล ..ในที่สุดก็ได้เวลาสักที สำหรับการมาพักผ่อนชิวๆที่ เกาะกูด จ.ตราด หลังจาก จองเเพคเกจเเละที่พักมาหลายเดือน วันนี้ หน่อย จะมาแชร์บรรยากาศ การพักผ่อน ที่เชื่อว่าใครๆ ก็ต้องชอบ เเละต้องหาเวลาว่างไปพักผ่อนกันบ้างล่ะ ..จริงมั้ยคะ !
เนื่องจากเป็นคน เขียนรีวิวเเละบรรยายภาพไม่เก่ง ยังไงต้องขออภัย ด้วยนะคะ ..^__^

เริ่มออกเดินทางจากชลบุรี ไปรอขึ้นเรือเร็ว ที่ท่าเรือกันเลย ใช้เวลาในการนั่งเรือ ประมาณ 1 ชั่วโมง จร้า เดี๋ยวก็ถึงเเย้วว ^^
จากป้ายจะเห็นชื่อรีสอร์ท Captain hook resort,Peter Pan Resort,Tinker Bell resort ซึ่ง 3 รีสอร์ทนี้จะเป็นเครือเดียวกันนะค่ะ เเละจะมีจุดเด่นที่ไม่เหมือนกัน ครั้งนี้ หน่อย เลือก Peter Pan resort เพราะที่พักอยู่ติดชายหาด อยากนอนฟังเสียงคลื่น ค่ะ เพคเกจที่จอง คือ 3 วัน 2 คืน รวม เรือSpeed boat จากท่าเรือแหลมศอก ไปและกลับ ,อาหารเช้า 2 มื้อ ,อาหารกลางวัน 2 มื้อ,อาหารเย็นเป็นบุฟเฟ่ต์อาหารทะเล 2 มื้อ,อาหารว่าง 2 มื้อ,ทริปดำน้ำดูปะการัง,เที่ยวน้ำตก,พาเรือคายัค,ล่องเรือชมหิ่งห้อย จร้าาาา ^^

หลังจากที่มาถึงเเละ Check in เป็นที่เรียบร้อย พนักงานก็จะนำกระป๋าเราเข้าที่พักทันที ส่วนเราก็เดินเล่น ค่ะ ^^
และ...คืนนี้ นอนนี่นะ ว๊าวววๆๆๆ ที่พักแบบ Pool Side Villa

สาว สาวๆๆๆ ลั้นล้า มากมาย ^^
สักพักหลังจากที่ทานของว่างเสร็จ ทางรีสอร์ทก็จะพาเราไป เล่นน้ำตกที่คลองเจ้า กัน ค่ะ
นี่ไง เจ้าเรือที่จะพาเราไปทุกๆที่

จะถึงเเล้ว น้ำตกคลองเจ้า คร้าาา ^^

แง่ะ !! พอเข้าไปถึง น้ำไม่เยอะอ่ะ เพราะเราไม่ได้มาช่วงหน้าน้ำเยอะ ...แง้ๆๆ แอบเสียดายอ่ะ T_T

แต่ก็ยังลั่นล้าได้อีก เพราะพวกเรา เที่ยวแบบ คิดบวก จร้าา>> ถ่ายรูป หมูซะเลย ^^

ภาพนี้เป็นด้านหลังรีสอร์ท..เป็นจุดที่เรือมาส่งจอดให้ลูกค้าเข้าพัก จร้าาา

ส่วนหน่อย ก็กำลัง เล่นน้ำลั๊นลาาา กับน้องหมา ที่ทางรีสอร์ทได้เลี้ยงไว้ ชื่อ " ไอ้สิงโต" น่ารักเเสนรู้มากๆๆ
ไอ้สิงโต..มันเป็น หมาทะเล ของแท้เลยค่ะ...มันชอบเล่นน้ำ เเละ หาปลา ..ไม่รู้หาได้หรือเปล่า หรือเจอเเล้วจะจับยังไง 555+
พอขึ้นจากน้ำ ก็มาสะบัดๆๆๆ ใส่เรา 5555+ น่าร๊ากกกก มาก เเสนรู้อีกตะหาก ^^

เเละเเล้วก็มาถึงเวลาที่เรารอคอย..ช่วงเย็น อาหารค่ำที่นี่ จะเป็นแบบเติมไม่อั้น สำหรับคืนเเรก ก็จะมี หมูกะทะ เพิ่มให้ด้วยค่ะ ทุกอย่าง เพิ่มได้ตล๊อดเลย เเละพนักงานที่นี่ ก็บริการดีมากๆ ประทับใจที่สุด เลย ^^
ปูนึ่งสดๆ ก็เพิ่มได้ตลอด เลยนะ ...อันนี้ของโปรด

กินเสร็จนั่งเล่น กับบรรยากาศกลางคืนชิวๆ สักพัก ทางรีสอร์ทก็จะพาไปดูหิ่งห้อยค่ะ...รายการนี้หน่อยไม่ไปค่ะ เลยไม่มีรูปมาฝาก ...เดินเข้าห้องพักไปนอนส่วนบรรดาคุณผู้ชาย ก็นั่งจิบเบียร์เย็นๆ คุยกันไป ไม่รู้ดึกเเค่ไหน...งั้นไว้เจอกันพรุ้งนี้เช้าละกันเนาะ ขอตัวไปนอนฟังเสียงคลื่นก่อนละ
ชื่อสินค้า:   Peterpan Resort เกาะกูด
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่