เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

การใส่ SSD ลง Notebook Dell

สวัสดีครับพอดีผมพึ่งซื้อ Notebook Dell Inspiron 7447 มาแล้วจะใส่ SSD โดยการถอด Drive DVD ที่อยากจะถามคือ

1. ใส่ HDD กับ SSD มีผลทำให้เครื่องร้อนเกินผิดปกติหรือไม่ครับ ?

2. วิธีการใส่สามารถทำได้ที่บ้านรึเปล่าครับหรือว่าต้องไปที่ร้านทำครับ ?

3. พอดีตอนซื้อมันมีแถม Windows 8.1 มาด้วยอะครับ ถ้าผมจะให้ SSD เป็น main บูตวินโด้ สามารถเอา Windows 8.1 แท้มาใช้ที่ SSD ได้หรือเปล่าครับทำอย่างไรครับ ?

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่