มาดูโคชิเอ็งกันมั้ยครับ

กระทู้ข่าว
เป็นรายการ [第87回選抜高等学校野球大会]
ได 87(ฮาจิจูนานะ) ไกเซ็นบัทสึโคโตกัคโคยะคิวไทไก
การแข่งขันเบสบอลมัธยมปลายทีมที่ได้คัดเลือกครั้งที่ 87 (โคชิเอ็งฤดูใบไม้ผลิ)
*ขอแท็กการ์ตูนไปด้วยเพราะเห็นมีหลายคนชอบการ์ตูนเบสบอล

สนุกกันก่อนเปิดฤดูกาล NPB กับโคชิเอ็งฤดูใบไม้ผลิ(ขอเรียกสั้นๆเข้าใจง่ายแบบนี้นะครับ) เป็นรายการที่คัดเลือก 32 ทีม ในระดับมัธยมปลายมาแข่งกันที่โคชิเอ็ง ซึ่งเป็นคนละรายการกับที่มักจะเอาไปเขียนการ์ตูนกันนะครับ รายการนั้นจะมาช่วงหน้าร้อนที่ญี่ปุ่น เริ่มมาได้สองวันแล้ว พอดีผมเพิ่งจะว่างพิมพ์ชื่อภาษาไทย(ถ้ามีตรงไหนผิดวานผู้รู้ช่วยบอกด้วยนะครับ)
ตอนนี้ยังเป็นช่วงรอบแรกอยู่ ในลิ้งค์จะมีการถ่ายทอดสด และไฮไลท์ สามารถคลิกเลือกดูย้อนหลังตรงเลข 1~11 ที่แถบสีฟ้าด้านบนได้เลย ส่วนไฮไลท์จะอยู่ตรงแถบสีส้มใต้ผลการแข่งขันครับ เวลาการแข่งคู่ที่ 2, 3 จะเป็นเวลาโดยประมาณนะครับ

http://www.mbs.jp/senbatsu/live/
-------------------------------------
[รอบแรก]
21/3
7:00
(คุมาโมโตะ)九州学院คิวชูกะคึอิน 2-9  ฮาจิโนะเฮะกักคุอินโคเซย์八戸学院光星(อาโอโมริ)
~9:30
(โตเกียว)東海大菅生โตไกไดสึงาโอ 0-8 โอซากะโทอิน大阪桐蔭(โอซากะ)
~12:00
(ทตโทริ)米子北โยนาโงะคิตะ 1-14 โจโซกะคึอิน常総学院(อิบารากิ)

-------------------------------------
22/3
(วาคายามะ)桐蔭โทอิน 7-11 อิมาบารินิชิ今治西(เอฮิเมะ)
(เกียวโต)立命館宇治ริทสึเมคังอุจิ 1-7 ชิซึโอกะ静岡(ชิซึโอกะ)
(ชิบะ)木更津総合คิซาราซึโซโง 8-3 โอคายามะริไดฟึ岡山理大付(โอคายามะ)

23/3
(นาระ)奈良大付นาระไดฟึ x สึรึงะเคฮิ敦賀気比(ฟุกุอิ)
(มิยางิ)仙台育英เซ็นไดอิคึเอ x คามิมุระกะคึเอ็น神村学園(คาโงะชิมะ)
(ไซตามะ)浦和学院อุราวะกะคึอิน x ริวโคคุไดเฮอัน龍谷大平安(เกียวโต)

24/3
(คางาวะ)英明เอเม x โอมางาริโค大曲工(อาคิตะ)
(กิฟึ)県岐阜商เค็งงิฟึโช x มัทสึโชกะคึเอ็น松商学園(นางาโนะ)
(ชิงะ)近江โอมิ x คิวซังไดคิวชู九産大九州(ฟุกุโอกะ)

25/3
(โอกินาวะ)糸満อิโตมัง x เท็นริ天理(นาระ)
(ยามะงุจิ)宇部鴻城อุเบะโคโจ x เค็นไดตากาซากิ健大高崎(กุนมะ)
(โตเกียว)二松学舎大付นิโชกะคึชาไดฟึ x มัทสึยามะฮิงาชิ松山東(เอฮิเมะ)

26/3
(ฮกไกโด)東海大四โทไกไดยง x โทโยฮาชิโค豊橋工(ไอจิ)
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่