[ roommate ] ทำไมรายการรูมเมทเรตติ้งไม่ค่อยดีเลยครับ

ตั้งแต่ซีซั่นแรกก็ว่าเรตติ้งต่ำแล้ว พอขึ้นซีซั่นสองก็พุ่งขึ้นมาใน2-3ตอนแรก หลังจากนั้นก็ลดต่ำลงตลอด หลายคนบอกเป็นเพราะย้ายเวลาฉาย แต่พอย้ายกลับมาเหมือนเดิม ก็ไม่กระเตื้องขึ้นเลย ถึงแม้จะเชิญนักแสดงดังๆมาก็ตาม แล้วคู่จิ้นแจ๊คจีอะไรเนี่ย ผมว่าสร้างกระแสกันเกินไปนะครับ ทำให้หลายคนเบื่อ แล้วย้ายไปดูช่องอื่นหมด โดยเฉพาะคนเกาหลี เรตติ้งเลยลดลงตลอด เห็นบอกจะสร้างซีซั่น 3 ทุกคนคิดว่าเรตติ้งจะเป็นยังไงครับ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่