ส่ง Postcard ไปต่างประเทศยัง 15 บาทอยู่มั้ยคะ ดู rate ในเว็บไปรษณีย์แล้วงง

คือว่าจะส่งโปสการ์ดไปรัสเซียค่ะ เลยเสิชหาค่าใช้จ่ายส่วนมากที่เจอคือ postcard  15 บาทส่งแบบติดสแตมป์และตัวสติ๊กเกอร์สีฟ้าแบบนั้นถูกต้องมั้ยคะ ?? แล้วเวลาไปที่เค้าเตอร์ต้องแจ้งว่ายังไงหรอคะหรือบอกได้เลยว่าส่งโปสการ์ดไปต่างประเทศ ขอคำแนะนำอีกอย่างค่ะว่าถ้าเราแลก postcard แบบนี้ควรใส่ซองจดหมายมั้ยคะ หรือส่งทั้ง postcard เปล่าๆ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ  

*tag ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยค่ะ*
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ส่งโปสการ์ดขนาดเท่ารูปถ่ายภาพจัมโบ้4คูณ6 ติดแสตมป์15บาทได้เลยค่ะ เป็นราคาส่งทั่วโลกไม่ต้องดูเรทเงิน  ส่วนติ้กเกอร์air mail สีฟ้าไม่ต้องติดก็ได้ค่ะ  จะใส่ซองหรือติดบนโปสการ์ดเปล่าๆเลยก็ได้ค่ะ ถึงแน่นอนค่ะ เพราะเราส่งประจำ  ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่