Wave 125 ควันขาวออก เป็นเพราะอะไรครับผม

กระทู้คำถาม
ผมใช้ wave 125r มันมีควันขาวออกจาก ท่ออะครับ ช่วงที่บิดเร่งความเร็ว

สัก 80-100 ครับ แต่เพิ่ง เปลี่ยนหัวบนใหม่หมดเลย

ลองให้ช่างเช็คแล้ว วาวล์ไม่รั่ว ลูกไม่เป็นรอย ลูกยังใหม่อยู่เลยครับ

เพราะเพิ่งเปลี่ยนไปไม่ถึง 3 เดือนครับ

ช่างบอกว่า คาร์บูเสีย มันทำให้มีควันขาว พอจะเป็นไปได้มั้ยครับ

ช่างแนะนำให้เปลี่ยนคาร์บูตัวใหม่ ผมเลยยังไม่แน่ใจว่า

ว่าคาร์บูเสีย มันจะทำให้ควันขาวได้หรือครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่