จากรูปห้องนอน ถ้าเราอยากให้ถูกต้องตามหลักฮวงจุ้ย เราสามารถหันหัวเตียงไปทางไหนได้บ้างคะ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้เราหันหัวเตียงไปทางทิศตะวันออกค่ะ แต่ว่า เนื่องจากประตูห้องนอนอยู่ตรงกลาง ทำให้เตียงมีส่วนที่เหลื่อมกับประตูห้องนอนอยู่ ซึ่งเราเข้าใจว่ามันไม่ถูกต้องตามหลักฮวงจุ้ยค่ะ อีกอย่างห้องนี้เป็นห้องเช่าค่ะ เราเลยไม่สามารถดัดแปลงอะไรได้มาก อยากทราบว่าถ้าเราจะหันหัวเตียงไปทางหน้าต่างแล้วหันปลายเท้าไปทางประตูห้องน้ำจะดีหรือเปล่าคะ ถ้าต้องปรับวิธีการจัดห้อง เราจะสามารถปรับอย่างไรได้บ้าง รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่