Blade&Soul ระหว่าเซิฟไต้หวันกับเซิฟญี่ปุ่น (ในความคิดส่วนตัวผม)

ผมได้ลองเล่นมาแล้วทั้ง2เซิฟเวอร์ ทั้งไต้หวันและญี่ปุ่น โดยตอนนี้เซิฟญี่ปุ่นได้เปิดให้เล่นแบบ Free2Play แล้วนะครับซึ่งสิ่งที่ผมเห็นข้อแตกต่างระหว่าง2เซิฟนี้คือ

เซิฟใต้หวันคนเล่นเยอะมาก (ที่เยอะคนหรือบอท เงิบบ กลัวเค้าจะว่าผมว่าเซิฟเค้าไม่ดีจัง) และยังแลคมากนะครับ การสมัครเล่นเกมส์ไม่ยากใช้ Facebookเล่นเลย ก็ได้ และไม่มีระบบเพื่อนป้องกันการใช้บอทด้วย ซึ่งตอนนี้มีคนไทยเล่นอยู่เซฺฟนี้ก็เยอะด้วยนะครับ

ส่วนในเซิฟญี่ปุ่นที่เพิ่งจะเปิดให้เล่นแบบ Free2Play ซึ่งตอนนี้คนเริ่มเล่นเยอะ การสมัคร ID เล่น ยุ่งยากมาก การล๊อคอินเข้าเกมส์ต้องใส่รหัสความปลอดภัยอีก เซิฟเวอร์ก็ลื่นกว่าเซิฟไต้หวันนะครับเท่าที่ผมได้ลองเล่นมา และตอนนี้คนต่างชาติมาเล่นเซิฟนี้ก็มีเยอะอยู่นะครับ อยากรู้ว่ามีคนไทยปนอยู่ในนี้ด้วยมั้ย เนอะ

ส่วนตัวผมอยากหาแนวร่วมมาเล่นเซิฟญี่ปุ่นด้วยจัง เล่นคนเดียวมันเหงา ถ้าไม่มีผู้ใดสนใจคงต้องยอมเป็นใบ้แอบเนียนตี้กะคนญี่ปุ่นเอา อิอิ
อางเซิฟญี่ปุ่นมีแพท ENG มาแบบว่า วันต่อวันนะครับ ไปแอบส่องมา อิอิ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่