ผมไปเที่ยวยุโรปกับทัวร์ ขอวีซ่าเชงเก้น สวิต รบกวนช่วยเข้ามาตอบหน่อยครับ

ผมอายุ 15 ปีครับ
1.ครอบครับผมไปเที่ยวยุโรปกับทัวร์ 5 คน มีพ่อแม่ ผมและน้องชายและน้องสาว แล้วขอหลักฐานทางการเงินที่เป็นสเตทเมนท์ ในบัญชีใส่ชื่อพ่อกับแม่ ต้องขอ 1 ชุดใช่ไหมครับ เพราะในบัญชีมีชื่อพ่อกับแม่ ส่วนเด็กต้องทำอย่างไรครับ หรือไม่ต้องมี ***เขาขอเป็นแบบออมทรัพย์หรือกระแสรายวันครับ

2.อีกคนเป็นลูกพี่ลูกน้อง อายุ 29 ปี หลักฐานทางการเงินที่เป็นสเตทเมนท์ ในบัญชีใส่ชื่อพ่อเขากับเขา สามารถขอแล้วไปยื่นจะผ่านไหมครับ เพราะเขาไปคนเดียว แต่พ่อไม่ไปครับ สามารถออกค่าใช้จ่ายได้เอง เพราะประกอบอาชีพอิสระ

3.หลักฐานการงาน ครอบครับผมก็ประกอบอาชีพอิสระ ต้องถ่ายสำเนาเอกสารเสียภาษีใช่ไหมครับ แล้วต้องทำอย่างไรอีกบ้าง

4.เอกสารทุกอย่าง เช่น สำเนาทะเบียนบ้าน บัตรประชาชน สูติบัตร ต้องเซ็นสำเนาถูกต้องด้วยใช่ไหมครับ

เพื่อความแน่นอนผมอยากให้พี่ๆในห้องนี้ช่วยตอบนะครับ ^^ ถ้าเป็นไปได้ขอแบบละเอียดละกันครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่