คอนโดลุมพินี : ตู้เย็น 2 ประตูยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีคะ

อยู่คอนโดลุมพินีค่ะ ตอนนี้ใช้แบบมินิบาร์อยู่ มันตุนอะไรไม่ได้เลย
เลยมีความคิดจะซื้อตู้เย็นใหม่ แม่ก็บอกว่าให้เอา  2 ประตูไปเลยจะได้ไม่ต้องมาพะวงกับเรื่องละลายน้ำแข็ง

ที่ต้องมาถามเพราะทางลุมพินีเค้าทำช่องสำหรับตั้งตู้เย็นให้แล้วค่ะ
แต่ไม่รู้ว่าจะวัดยังไง กลัวว่าซื้อมาแล้วจะใหญ่ไป ใส่ไม่ได้แล้วจะต้องตั้งกลางห้อง T^T
ตอนนี้ห้องก็จะไม่มีทางเดินแล้วค่ะ

เลยอยากขอคำแนะนำจากผู้รู้ค่ะ ว่าใช้ยี่ห้อไหน รุ่นไหนดี
ส่วนตัวเล็ง Mitsubishi  2 ประตู รุ่น MR-F23H-GR 7.1 คิว
ว่าจะซื้อผ่าน lazada ไม่รู้ว่าเค้าจะยกขึ้นมาส่งให้ไหม เราตัวคนเดียวไม่มีใครช่วยยก ครั้นจะยกเองก็ดูแข็งแรงเกินไป

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่