เซ็นสัญญาไปแล้ว แต่ไม่อยากไปทำแล้ว จะโทรไปยกเลิก จะโดนค่าปรับมั้ย(มีในสัญญา)

กว่าจะเริ่มงานก็อีกเป็นเดือนครับ   เริ่มไม่อยากทำกับที่นี่ เงินเยอะแต่ดูไม่มั่นคง มีความเสี่ยง (Outsource)
สัญญาไม่ได้อ่านหมดครับตอนเซ็น เป็นภาษาอังกฤษทั้งหมดเป็นสิบหน้า และไปเซ็นช่วงกลางวัน(แว่บไปเซ็น ตอนทำงาน)
ในสัญญาบอกว่า

In case if you fail to join company and/or if you reject company's job offer,
after signing the Employment Letter with company,
You shall be liable to compensate company with 1 month of your salary.

The letter of offer is valid for five(5) days from the datยิ้มof.

ก็ยอมรับครับว่าเป็นคนผิดเอง ที่ไม่หาข้อมูลให้ดีๆก่อนไปเซ็น

แต่ก็ไม่อยากเข้าไปเสี่ยงอ่ะครับ ร้องไห้

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่