ปารีส เบลเยี่ยม เนเธอแลน แนะนำหน่อยคะ

ทริปเรา 5 คน (คนแก่ 2 ท่านคะ) ไปช่วงสงกรานต์นี้ มีเวลาเที่ยว 9 วัน อยากจะเช่ารถขับ ไม่มีประสบการณ์ขับรถต่างประเทศเลยคะ

วันที่ อังคาร 7เมษา ถึงปารีส เช้า 8 โมง นัด รับรถเช่า 10 โมง จะขับไปเบลเยี่ยม (นอน บรัซเซลล์)
วันที่ พุธ 8 เมษา  เที่ยว บรัซเซล+ghent (นอน บรัซเซลล์)
วันที่ พฤ 9 เมษา  เที่ยว ขับจากบรัซเซล ไปเที่ยว bruges แล้วย้ายที่พักไป (นอน antwerp )
วันที่ ศุกร์ 10เมษา เที่ยว เช้าเที่ยว antwerp เย็นๆ ขับไป เนเธอแลน เมือง utrecht (นอน utrecht )
วันที่ เสาร์ 11เมษา เที่ยว เที่ยว utrecht (นอน utrecht )
วันที่ อา 12 เมษา เที่ยว อัมสเตอดัม  (นอน อัมสเตอดัม )
วันที่ จัน 13 เมษา เที่ยว เช้า สวนดอกทิวลิป keukenhof บ่ายขับเข้าปารีส (นอนปารีส) อัมสเตอร์ดัม เข้าปารีส ประมาณ 5 ชั่วโมง
วันที่ อัง 14 เมษา เช้าขับรถไปคืนที่ สนามบิน แล้วนั่งรถไปเที่ยว แวร์ซาย บ่ายเข้าเมือง เที่ยวปารีส
วันที่ 15 เมษา เที่ยวในปารีส กลับไทย /ปารีส เครื่องกลับไทย 3 ทุ่ม

คำถาม
1.วันที่ 7-8-9 ถ้าเราจะนอนที่ บรัซเซลที่เดียว จะดีกว่าปะคะ
2.วันที่ 10-11-12 ถ้าเราจะนอนที่ utrecht ที่เดียว จะดีกว่าปะคะ
3.ปารีส พักแถว เขต 12 น่าพักปะคะ
4.ขับจาก สนามบิน ชาร์ลเดอโกล ไป บรัซเซล์เบลเยี่ยม ใช้จีพีเอส นำทาง ไม่ทราบว่า ต้องเสียค่าทางด่วนปะคะ หรือมีเส้นทางให้เลือกแบบไม่ใช้ทางด่วนปะ
ใช้การ์มิน nuvi42 ตอนเราใส่พิกัด จีพีเอส ให้เค้านำทางเราจะไปเลือกตรงไหนได้คะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่