อยากเรียนภาษาเยอรมัน

ดูหนังของmax riemelt+ความรู้สึกอยากหนีไปที่ไกลๆ+อากาศหนาวไม่ร้อนเหมือนที่นี้ บวกกันแล้วรู้สึกอยากไปเยอรมัน
ได้ยินว่ายากมาก
แต่เราก็พูดภาษายากที่คนอื่นเขาว่ายากๆมากในชีวิตประจำวันได้แล้ว เลยคิดว่าจะลองดู(ภาษาไทย)
ไม่ทราบว่าเข้าเรียนนี้ยากมั้ยครับ อยากจะเรียนตั้งแต่มัธยมปลายเลยอะไรแบบนี้
ต้องใช้Grade อย่างต่ำประมาณเท่าไหร่
แล้วจบจะมีประโยชน์ต่อการหากินใช้ชีวิตมั้ยครับ กลัวเรียนมาแล้วศูนย์เปล่าแบบไม่ได้ไปเยอรมัน ไม่ได้อะไรกับคนเยอรมันก็ว่าไป
ปล.ไม่ชอบทำงานฉากหน้าเท่าไหร่โดยเฉพาะGuideอะไรแบบนี้ พูดไม่ค่อยเก่งฮ่ะ ๆๆ
เพราะเห็น หลายๆคน หลายๆครอบครัว ไม่อยากให้ ลูกของตัวเอง หรือ ตัวเองเองเรียนสายศิลป์
เลยลังเลอยู่ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่