ผ่าฟันคุดมา เลือดยังไม่หยุดไหล :( ช่วยทีค่ะ

วันนี้ไปผ่าฟันคุดมาค่ะ วันที่2 มีนาค่ะ ผ่าตอน 6 โมงเย็น
กลับบ้านมานอนตั้งแต่1ทุ่ม ตื่นทุกๆชั่วโมง คำถามนะค่ะ

1.เปลี่ยนผ้าก๊อต ไป 5 ก้อนแล้ว เลือดยังไหลไม่หยุด ปกติมั้ยค่ะ
2.หมอสั่งห้ามทานอาหาร ให้ทานแต่นม (ข้าวต้ม โจ๊ก  ทานได้มั้ยค่ะ หมอไม่ได้บอก)
แต่กี่วันถึงจะทานพวกข้าวได้ค่ะ
3.พรุ่งนี้แปรงฟันได้มั้ยค่ะ แต่หมอบอกห้ามโดนแผล แต่จะพยายามให้เบามือที่สุด
จะพยายามไม่แปรงด้านที่ผ่าค่ะ
4.ทานยาแก้ปวดเม็ดสีชมพูไป2เม็ด ได้1 ชม.แล้ว แต่ยังปวดอยู่มากค่ะ เศร้า
5.อาทิตย์หน้า ต้องผ่าฟันล่างอีกซี่ ด้านเดียวกัน คิดว่าควรรอถึง1เดือนมั้ยค่ะ  กลัวว่าซี่บนที่ถอนไปก่อน
จะยังไม่หายดี หนูกลัวอาการหลังผ่ามากก..  แต่ก็จะอดทนให้ถึงที่สุดค่ะ

ปล.อ่านเจอ1 กระทู้ ปวด3อาทิตย์  ยังไม่หาย ใจคอไม่ดี😭
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่