พูดถึงวัยเด็ก เพื่อนๆนึกถึงอะไรกันบ้างคะ

จขกท.นึกถึงของเล่นค่ะ ของเล่นที่ชอบแถมมากับขนม 2-5 บาท สมัยนั้นดูมีคุณค่ามากเลยค่ะ

อันนี้เป็นเล็บปลอมใส่นิ้ว มีหลายสี ชอบมากเลยค่ะ ใส่ครบ 10 น้ำเลย

อันนี้ตุ๊กตากระดาษ แผงละ 5 แถม ขนมรถข้าวโพด ซึ่งไม่ค่อยกินขนมเท่าไหร่ มันไม่อร่อยเลยค่ะ

อันนี้ไม่รู้เรียกอะไร จขกท.เรียกมาลัยขนมค่ะ ชอบมากๆๆๆๆๆ

อันนี้ก็อีกอัน นึกถึงวัยเด็กที่ไร นึกถึงอันนี้ทุกที แต่ไม่เคยได้สัมผัส พ่อกับแม่ไม่เคยอนุญาตให้ลองเล่นเลย
เครดิต . ภาพจากgoogle  ค่ะ

เพื่อนๆล่ะค่ะ มาแชร์ความหลังกันนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่