รบกวนทริปพม่า 3 วัน 2 คืน ให้หน่อยครับ

พอดีกำลังจะไปพม่าโดยเวลาจำกัด 3 วัน 2 คืน งบประมาณแบบประหยัดสุดๆ ผมวางทริปคร่าวๆ ไว้ดังนี้
1.วันแรก  ถึงย่ากุ้ง ประมาณ 8 โมง นั่ง Taxi ไปสถานีรถบัสไป หงสาวดี  เสร็จเที่ยวหงสา เช่น พระราชวับุเรงนอง วัดไจ๊ปุ่น เจดีย์ชเวดามอร์ พระนอนไสย์ เที่ยวเสร็จบ่ายๆกว่านั่งรถบัสไปเมืองไจ๊ทิโย เพื่อไปพระธาตุอินแขวน ซึ่งน่าจะถึงเกือบเย็นจะนอนพักที่Hotel แถวตีนเขาพระธาตุอินทร์แขวน
2.วันที่สอง  ตื่นแต่เช้าตรู่นั่งรถขนหมูไปพระธาตุสักการะพระธาตุอินทร์แขวนซักครั้งในชีวิต หลังจากนั้นประมาณสายๆเกือบเที่ยง เดินลงจากพระธาตุ แล้วหารถบัสกลับย่างกุ้ง ถึงย่างกุ้งเกือบเย็นไปสักการะเจดีย์ชเวดาดอง
3.วันที่สาม เที่ยวและเก็บตกทั่วเมืองย่างกุ้ง กลับไทย Flight 3 ทุ่ม

ปล.รบกวนผู้เคยไปเที่ยวพม่าเวลาเท่านี้ครับว่าแผนการเที่ยวแบบนี้พอไปได้ไหมกับเวลา 3 วัน 2 คืน และอยากเดินทางไปกับรถบัสข้ามเมืองครับ เพราะผมไปคนเดียวไม่มีคนช่วยหารค่ารถตู้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่