คนที่รักเเฟนมากๆ สักวันจะมีวันเบื่อ จิงไหมคับ

คือ ผมก็เป็นผู้ชายธรรมดานะคับ เเต่ผมมีเเฟนเเหละ ผมก็รักคนนคนนี้มากๆ ด้วย เเต่ จากประสบการณ์ ที่เห็นคู่รักมามาก เเรกก็หวาน เเต่พอนานๆ  ผู้ชายจะเริ่มเบื่อ  มันคือเรื่องจิงรึป่าวคับ  รักเเรกของผมด้วยซิคับ ผมอยากรู้จิงๆ ใครที่มีประสบการณ์ตรงตอบหน่อยนะคับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 16
เบื่อนะ เราก็เป็นอีกคนที่รักแฟนมาก แต่ก็เบื่อแฟน เพราะด้วยความที่รักมาก เลยทำให้เขาไม่คิดจะ "ใส่ใจ" เราเหมือนแต่ก่อนเลย เพราะเค้ามั่นใจแน่นอนว่าเรารักเขามาก ไม่ยอมเลิกกับเขาง่าย ๆ แน่ ๆ เลยกลายเป็นว่า เรากลายเป็น "ของตาย" ไป เริ่มไปเที่ยวด้วยกันน้อยลง เริ่มโทรหาน้อยลง บ่นว่าเหนื่อยงานบ้าง ร้อนบ้าง แต่เราเห็นพอเพื่อนชวนไปไหนก็ไม่ปฎิเสธ เดือนนึงโทรมาก็นับครั้งได้ แล้วโทรมาก็ชวนทะเลาะอีก พอเราโทรไปก็เงียบ เหมือนไม่อยากคุย ไม่มีเรื่องจะคุย นานวันเราก็เริ่มเบื่อ เราพยายามหากิจกรรมมาทำร่วมกัน ไม่ว่าจะดูหนัง ไปกินข้าวนอกบ้าน ไปเที่ยว สารพัดแต่เขากลับไม่พยายามอะไรเลย เรายื้อมา 2 ปี เราก็ทนไม่ไหว ก็เลยขอเลิกไปเลย ทั้ง ๆ ที่เรารักเขามากนะ เพราะเค้าเป็นคนแรกที่เราคบด้วยนานที่สุด แต่เราก็ทนไม่ไหวจริง ๆ มันเบื่ออะไรหลาย ๆ อย่าง เบื่อที่เขาเฉยชามากขึ้นเรื่อย ๆ เบื่อกับความที่ว่า "มีแฟนก็เหมือนไม่มี" เบื่อไปหมด สุดท้ายก็จากลากัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่