ไม่คิดว่าจะเห็นฉากแบบนี้ในปี 2558

เราติดตามละครเรื่องเงาใจ มีอยู่ฉากนึงที่นางเอกกับพระเอกเดินอยู่ที่สวนดอกไม้
ทันใดนั้นเอง นางเอกก็โดนงูฉกแล้วพระเอกเข้าไปช่วย เราก็ภาวนาอยู่ในใจ อย่านะๆๆๆ
ไม่ทันขาดคำ พระเอกก็ก้มลงไปใช้ปากดูดพิษจากขานางเอก .... เอิ่มมมม
ยังไม่พอ พอหมอมารักษา ยังพูดว่าโชคดีที่พระเอกปฐมพยาบาลเบื้องต้นได้ถูกต้อง ...
คือเราไม่คิดว่าจะยังมีฉากแบบนี้ออกมาในยุคนี้สมัยนี้อีกอ่ะนะ ก็พยายามมองข้ามๆไป
เราติดตามละครเรื่องนี้มาตลอดตั้งแต่ต้น แค่อยากจะให้ทำให้มันอยู่บนความเป็นจริงบ้าง คนที่เค้าไม่รู้ดูละครแล้วทำตามคิดว่าเป็นวิธีที่ถูกต้องนี่แย่เลยนะคะ

ปล. ไม่ได้ต้องการจะดิสเครดิตนะคะ เผื่อมีใครเข้าใจเจตนาผิด
ปล. 2 ถ้าไม่ถูกใจใครต้องขออภัยด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview