แนะนำ CF Card สำหรับ Canon EOS 7D ที่หนักใช้งานถ่ายวิดีโอ หน่อยค่ะ

พอดีมีกล้อง Canon EOS 7D  แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องกล้องมากเท่าไหร่

แล้วตอนนี้อยากจะซื้อการ์ดกล้องใหม่ค่ะ เพราะความจุไม่มากพอ เวลาถ่ายงานวิดีโอส่งอาจารย์

ช่วยแนะนำยี่ห้อ ราคา เรื่องความเร็ว  อะไรแบบนี้หน่อยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ><

ลองหาข้อมูลมี

CF SanDisk Extreme Pro Card (160MB/s 1067X) กับ CF SanDisk Extreme UDMA7 Card (120MB/s 800X) ที่สนใจ มันโอเคไหมคะ

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ  พลีสสสสสสสส
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่