ทำกรงสำหรับแมว 4 ตัว ด้วยงบ 800 บาท

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมาแนะนำกรงแมวด้วยงบ 800 บาทนะคะ ยิ้ม

หน้าตาแบบนี้

บ้านเรามีแมวทั้งหมด 4 ตัวค่ะ เป็นพี่น้องกัน แต่ห่างกันคู่ละ 1 ปี
เวลาเราเปิดบ้านเอารถออก น้องแมวเราชอบหนีเข้าไปในบ้านคนอื่น ไม่ก็ไปวิ่งอยู่กลางถนน เราเลยต้องหาวิธีจัดการ
ตอนแรกจะหากรงใหญ่ๆ ให้เค้า แต่ดูราคาแล้วสู้ไม่ไหวจริงๆ เลยหารูปใน google ก็เจอหลายๆ คนรีวิวไว้
วันนี้เลยอยากจะมานำเสนอกรงในแบบของเราค่ะ

ปล.รูปประกอบจาก google นะคะ เราไม่ได้ถ่ายรูปตอนทำไว้เลย T_T

อุปกรณ์
1. ตะแกรงลวดที่ไว้ใช้ขายของตามตลาดนัด อันละ 90 บาท เราใช้ทั้งหมด 7 อัน

2. ตะแกรงแขวนเป็นชั้น 1 ชั้น อันละ 90 บาท

3. สายรัดพลาสติก ห่อละ 30 บาท

เราเอาตะแกรงทั้งหมดมาประกอบกัน แล้วใช้สายรัดพลาสติดมารัด จะบอกว่าแน่น และแข็งแรงมากค่ะ
รัดเสร็จเราก็ตัดออก เพราะมันยาวเกะกะ

ย้ายที่นอนและคอนโดมาไว้ เพื่อเค้าจะได้ชิน
ไม่รู้บ้านอื่นเป็นเหมือนเรามั้ย เวลาซื้อที่นอนมาใหม่ๆ เราจะหาผ้ามาคลุมทับอีกที เพราะไม่อยากให้ที่นอนเละ ><

เราใช้เวลาทำทั้งหมด 1 ชั่วโมงค่ะ

ชั้นลอยขายดีสุด สลับกันขึ้นลง ไม่ว่างเลย

โดยรวมแล้วแมวเราชอบนะคะ อยู่ได้ไม่โวยวาย
เราให้เค้าอยู่แป้บเดียวค่ะ แค่เวลาเอารถออก
พอปิดประตูก็ปล่อยปกติ

เพื่อนๆ คนไหนสงสัยอะไร ถามได้เลยนะคะ
ขอบคุณค่ะ ยิ้ม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่