คือ ได้ฤกษ์แต่งงานวันเข้าพรรษาครับ ทำไงดี

คือ ทางบ้านฝ่ายหญิงดูดวง ผูกดวง มัดดวง จิ้มมาแล้วเลือกวันแต่งงาน วันที่ 31 ก.ค. 58 นี้
ซึงปัญหาที่ นัฐวุฒิ สะกิดใจ ผมเพียงหนึ่งเดียวก็คือ
คือ ....
คือ ......
คือ จะนิมนต์พระมาได้ไหมครับ (แต่งแบบไทย เป็นงานหมั้นเช้า เลี่ยงเที่ยง)
ผมไปต่อไม่ถูกเลย กังวลเรื่อง พระจะมาที่โรงแรมได้ไหม หรือยังงัย?? อะไร!!!!!  แบบไหน!?!?!?!?!?
โอ้ยยยยยย เครียดเบาๆ ครับ -.-''

เพื่อนสมาชิกpantip เคยมีใครแต่งหรือไปงานแต่งในวันเข้าพรรษาบ้างไหมครับ???????????
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่