มิตซู New Lancer CNG ใช้แก๊สกระตุกดับ

กระทู้คำถาม
ก่อนจะเอารถไปเปลี่ยนคอยล์ หัวเทียน และอะไรหัวเทียนนี่แหละ (เราจำชื่อไม่ได้) ตามที่ร้านแนะนำให้เปลี่ยน สามอย่างนี้ก็ประมาณ 9,900 บ.
เราขอคำปรึกษาพี่ๆในห้องรัชดาด้วยค่ะ รถเรามิตซู New Lancer CNG ปี 2010 วิ่งได้ประมาณ 120,000 กม. แล้วค่ะ
เพิ่งเปลี่ยนทุกอย่างไปเมื่อสองอาทิตย์ที่แล้วที่ศูนย์มิตซู หมดไปประมาณ 20,000 บ. ก่อนเอารถไปจัดการทุกอย่างตามรอบแสนโล
รถเรามีอาการคือ ถ้าขับน้ำมันวิ่งได้ตามปกติ ไม่มีปัญหา แต่เมื่อเปลี่ยนมาใช้แก๊ส ขณะจอดติดไฟแดงหรือรถติด โดยยังเข้าเกียร์ D แล้วเหยียบเบรค
รอบเดินเบาจนดับ สังเกตว่ารอบจะอยู่ที่ 700 เปิดแอร์ตามปกตินะคะ แต่พอเปลี่ยนมาเป็นเกียร์ N ไม่ดับแฮะ เราลองปิดแอร์ แล้ววิ่งแก๊สติดไฟแดงหรือรถติด
ก็ไม่ดับนะคะ มีอาการกระตุกนิดหน่อย ทุกวันนี้รำคาญมาก เลยต้องใช้น้ำมันวิ่งอย่างเดียว ไม่ทราบว่าใครเคยเจออาการแบบนี้บ้างคะ
เราต้องเสียตังค์หมื่นนึงเปลี่ยนสามตัวข้างต้นจริงๆใช่มั้ย? รบกวนขอคำปรึกษาด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ปล.หลังจากเข้าศูนย์เสียตังค์เกือบ 20,000 ไป อาการของระบบแก๊สไม่ได้ดีขึ้นเลยค่ะ รู้สึกว่าจะหนักขึ้นกว่าเดิมด้วย T_T
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่