[เล่นเป็นนักสืบกันเถอะ!] ไขปริศนาฆาตกรรมคฤหาสน์ยุโรปกลางป่า

สวัสดีครับ ทุกท่านชาวบอร์ด
พอดีว่าระหว่างที่ผมไปส่องบอร์ดในเว็บอื่นๆอย่างไร้จุดหมายดันไปสะดุดตาเข้ากับกระทู้ๆหนึ่งเงียบๆในเว็บบอร์ดนักสืบร้าง
แห่งหนึ่งที่เคยรุ่งเรืองครึกครื้นมาก่อน (คิดว่าทุกๆท่านที่อยู่ในวงการคงจะรู้จักเป็นอย่างดี) ที่ชื่อกระทู้สั้นๆแต่ดูน่าสนใจเลย
ลองเข้าไปอ่านดู ผ่านไปเกือบหกนาที...เมื่อผมอ่านจบก็...โอ้ว...ก๊อด!! เนื้อหาในกระทู้นี่มันคดีฆาตกรรมปริศนาอย่างใน
คินดะอิจิกับโคนันชัดๆเลยครับท่าน!! เดาไม่แทบไม่ออกว่าคำตอบของคดีมันจะไปทางไหนกันแน่
เลยอยากแชร์ชวนชาวบอร์ด(+นักสืบพันทิปที่เก่งกาจทั้งหลาย)
มาช่วยกันไขปริศนานี้กันหน่อยครับผม

(ขออนุญาติก๊อปเนื้อหามาลงเลยน่ะครับ ขอใส่สปอยเอาไว้เพื่อลดความยาวของกระทู้และเพิ่มความน่าอ่าน)
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ที่มา : [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ใครคิดออกหรือจับทางได้ก็ลองๆแชร์กันนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่