อยากทำหมันให้แมวจร แต่จับไม่ได้ค่ะ

กระทู้คำถาม
อยากจับแมวจรในซอยไปทำหมันค่ะ แต่จับตัวเค้าไม่ได้เลย ให้อาหารสร้างความคุ้นเคยทุกวันก็ยังเข้าใกล้ไม่ได้ วิ่งหนีบ้าง ขู่บ้าง

ตอนนี้มีลูกแมวเพิ่มขึ้นมา 3 ตัว น่าจะอายุประมาณเกือบ 2 เดือน อยากจะจับลูกแมวหาบ้านแต่ก็จับไม่ได้อีกเหมือนกัน

อยากถามผู้รู้ว่าพอจะมีหน่วยงานไหนช่วยจับแมวจรบ้างไหมคะ รบกวนช่วยแนะนำที

ในซอยมีแมวที่อยากทำหมันให้ประมาณ 5-6 ตัว ลูกแมวที่อยากหาบ้าน 3 ตัว

ถ้าไม่ทำหมันมีหวังประชากรแมวเพิ่มเต็มซอยแน่ๆค่ะ

พาพันขอบคุณพาพันขอบคุณ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่