แอบสงสัย ที่จริงก็สงสัย....

คือ ใช้สื่อโซเชียลมาก็นานแล้วครับ เรื่องของเรื่องคือผมสงสัย เกี่ยวกับ "พระนพดล สิริวํโส"
1. ท่านเป็นพระจำพรรษาอยู่วัดไหนครับ บวชมานานละยัง เรียนนักธรรม-บาลีหรือเปล่า (ถ้ามีตัวตนจริงมาตอบ หรือผู้รู้ก็ได้)
2. ข้อวัตรปฏิบัติ หรือข้อคิดที่เอามาโพส ท่านคิดเอง หรือทีมงานท่านคิด แล้วเวลาเอามาโพส ท่านโพสเองหรือทีมงาน...
เอาแค่ 2 ข้อก่อนครับเผื่อเพื่อนสมาชิกท่านใดมีคำถามเพิ่มเติม เกี่ยวกับ "พระนพดพ สิริวํโส" เรียนเชิญครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่