TWP อีกซักรอบ

กระทู้สนทนา
ตอนนี้เหล่า TWP fc ก็คงฟินกันบ้างแล้วนะครับ ถ้าซื้อตามผมไป ผมมาขายฝันต่อครับ เรามาดูบริษัทที่ทำธุรกิจเหมือนกันเลย twp เป็นเบอร์2 ของตลาดนี้ RWI เป็นเบอร์ที่ 5-6 ของตลาดครับ มาดูอัตราส่วนกันครับ
TWP p/e 10.6 p/bv 1.51 mkt.cap 2025รายได้ถึงQ3 1431 p/e sector 36.80
RWI p/e 37.31 p/bv 4.08 mkt.cap 3840 รายได้ถึงQ3 662 p/e sector 36.80
เกิดอะไรขึ้นครับ ทำไม RWI ที่รายได้น้อยกว่า มาร์เก็ตแชร์น้อยกว่า ถึงมี มาร์เก็ตแคปมากกว่า TWP ได้ ใช่ครับ เพราะว่าTWP อยู่ในแผนฟื้นฟู แต่ตอนนี้ ออกจากแผนมาตั้งแต่พ.ย. 57 แล้วครับแต่ตลาดยังไม่รับรู้ ถ้ารับรู้จะเกิดอะไรขึ้นครับ ไม่ต้องมาร์เก็ตแคปเท่า RWI ก็ได้ครับ เอาแค่ มาร์เก็ตแคป 3000 ล้านก็ราคาอัพไปอีก 30%แล้วครับ ฟินกันต่อนะครับอย่าพึ่งรีบขาย อย่าลืมมีกำไรพิเศษ ปันผลครั้งแรกในรอบสิบปี อาจจะมีแตกพาร์เหมือน scp เจ้าของเดียวกันก็ได้ครับ ฟินกันต่อครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่