รบกวนสอบถามเรื่องลดหย่อนภาษีซื้อคอนโดค่ะ

เมื่อฤดูกาลยื่นภาษีมาถึงก็เป็นอันปวดหัวเลย ก่อนหน้านี้ยังไม่ได้มีทรัพย์สินอะไร แต่ตอนนี้เพิ่งกู้ซื้อคอนโดค่ะ ลองเข้าไปที่หน้ายื่นแบบภาษีออนไลน์เหมือนที่เคยทำทุกปีก็ไปเจอหัวข้อประมาณว่าลดหย่อนดอกเบี้ยซื้อบ้าน ก็เลยมานั่งคิดว่า เราจะเอาดอกเบี้ยตรงไหนไปใส่ เราดูได้จากเอกสารในใบแจ้งหนี้รายเดือนหรือต้องให้ธนาคารสรุปมาให้คะ คือตอนกู้กู้ได้ไม่เต็มจำนวนค่ะ เลยต้องกู้เป็นสองสามก้อนมาประกอบกัน มันก็เลยมีหลายยอดแต่เป็นธนาคารเดียวกันค่ะ รบกวนขอคำแนะนำจากผู้รู้ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่