ครีมกันแดด spectraban กับ บีโอเร อคาริช หลอด ฟ้า เลือกตัวไหนดีค่ะ

พอดีครีมกันแดดตัวเก่าใกล้หมดแล้วเลยอยากลองตัวใหม่
ตอนแรกก็เล็ง spectraban sensitive spf 30 ไว้ แต่ บีโอเรหลอดฟ้าก็ลดราคาเหมือนกัน หลอดแอบใหญ่กว่านิดนึงด้วย
เด็กน้อยที่ไม่ค่อยมีอัฐ อมยิ้ม07 เลยอยากได้คำแนะนำค่ะว่าเลือกตัวไหนดี

สภาพสะเบ้าหน้า : เป็นคนหน้ามัน แล้วช่วงหลังๆมานี่ก็เหมือนจะเป็นสิวง่ายขึ้นด้วยอ่ะค่ะ รอยยังอยู่เลย TT

ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะค่ะ อมยิ้ม17
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ถ้าหน้ามันแนะนำบีโอเรมากกว่า เพราะคุมมันได้ดีจริง แต่ข้อเสียคือมีแอลกอฮอล์เยอะ ถ้าไม่แพ้ก็น่าจะใช้ได้

ส่วนตัวชอบ spectraban sensitive มากกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่