ช่วยจัดทริปเชียงใหม่ขึ้นดอยอินทนนท์ให้หน่อยค่ะ

ไป 3 วันค่ะ เสาร์ - จันทร์ ไปกับเพื่อนแค่ 2 คน ค่ะ ถึงเชียงใหม่ก็ค่ำๆเลยกะว่าจะนอนที่พักแถวถนนนิมมานก่อนคืนนึง

จุดประสงค์ของการเดินทางคือชอบธรรมชาติและการถ่ายรูป วิวสวยๆ เดินป่า ขึ้นเขา ไปกิ่วแม่ป่าน ขึ้นยอดดอยอินทนนท์

อยากไปถ่ายรูปมุมนี้ให้ได้เลย *ขออนุญาติยืมรูป หาจาก Google แต่เห็นว่ามาจาก Pantip ด้วย*'

จากถนนนิมมานไปอินทนนท์ยังไง ไม่มีรถส่วนตัวนะค่ะ จะหารถไปได้ยังไงบ้าง ช่วยเรียงลำดับสถาณที่ท่องเที่ยวให้หน่อยค่ะ
ไปกับเพื่อนแค่ 2  คน เหมารถให้เขาพาเที่ยวจะคุ้มรึเปล่าค่ะ และที่พักวิวดีๆมีที่ไหนบ้างคะ ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่