อยากเป็นครู อักษรศาสตร์ หรือครุศาสตร์ดี

คืองี้ค่ะ เราอยู่ม.5 กำลังจะขึ้นม.6 ชอบเรียนภาษามากค่ะ ชอบเด็ก ชอบการสอน ก็เลยคิดจะเป็นครู อยากสอนภาษาอังกฤษค่ะ ถ้าเรียนคณะอักษรศาสตร์ป.ตรีด้านภาษาไปเลย เพื่อให้แน่นเรื่องภาษา แล้วมาต่อคณะครุศาสตร์ตอนป.โท ได้มั้ยคะ จะได้ได้ใบประกอบวิชาชีพครูด้วย  หรือเพื่อนๆพี่ๆคิดว่าเรียนคณะครุศาสตร์ตอนป.ตรีเลยคะ แบบไหนดีกว่ากันคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่