ติดเครื่องสแกนนิ้วบันทึกเวลาไว้ 2 ที่ ห่างกัน 2 กม.คนละวงแลน เปิดดูข้อมูลเครื่องที่อยู่ห่างไม่ได้ แก้ปัญหายังไงครับ

ร้านของผม มีโกดังเก็บของอีกหนึ่งที่ อยู่ห่าง ประมาณ 2 กม. ที่ร้านมีเครื่องสแกนนิ้วบันทึกเวลาทำงาน 1 เครื่อง ที่โกดัง มีอีก1 เครื่อง คนงานบางครั้งข้ามไปข้ามมา ถึงเวลาคิดเงินเดือนพนง. เปิดดูข้อมูลของเครื่องสแกนนิ้วบันทึกเวลาทำงาน ที่โกดัง ไม่ได้ ถาม ผู้ขาย เครื่องสแกนนิ้ว เขาแนะนำให้ ที่โกดังใช้อินเตอร์เนท แบบไม่เปลี่ยน ไอพี ซึ่งเสียค่าบริการรายเดือนแพงกว่าแบบทั่วไปมาก มีวิธีไหน ที่ประหยัด และง่ายกว่านี้ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่