ขอคำแนะนำการเที่ยวสุพรรณบุรีแบบไม่มีรถส่วนตัวค่ะ

กระทู้คำถาม
ตอนแรกตั้งใจจะซื้อท้วร์ หนึ่งวันจาก กรุงเทพฯ และได้เขียนถามเกี่ยวกับทัวร์ มีสมาชิกเข้ามาแนะนำและได้ค้นข้อมูลเอง  ค้นไปค้นมาเปลี่ยนใจคิดว่า ไปเองน่าจะไม่ยาก  ลองค้นข้อมูลในคลังข้อมูล ส่วนใหญ่ มีรถส่วนตัว แต่ก็มีข้อมูลเรื่องนั่งรถตู้ไปสุพรรณบุรี ที่มีคิวรถอยู่หลายที่รวมทั้งที่ อนุสาวรีย์    ตอนนี้ กำลังรวบรวมข้อมูลให้ได้มากที่สุด เพื่อจะเดินทางด้วยตัวเอง เลยมีคำถามมารบกวนถามค่ะ  

สำหรับแผนของตัวเอง อยากเที่ยวแบบไปเช้าเย็นกลัย ไปเที่ยว สามที่ คือ อุทธยานมังกรสวรรค์  หมู่บ้านควายไทย และตลาดสามชุก  ขอแบ่งคำถามเป็นข้อๆนะคะ

1 นั่งรถตู้จาก กรุงเทพฯ จะไปที่ตัวเมืองสุพรรณบุรี ก่อน ใช่ไหมคะ ดังนั้นควรไปเที่ยว อุธยานมังกรสวรรค์ ก่อน? และไม่ทราบว่าที่ลงรถตู้กับอุทธยาน ไกลกันไหมคะ?

2 จากแผนที่ หมู่บ้านควายไทย และ ตลาด สามชุก อยู่ นอกตัวเมือง  โดยออกไปทางชัยนาท และจะถึงหมู่บ้านควายไทย ก่อน ตลาด สามชุก  ดังนั้น ตั้งใจว่าจากอุทธยานมังกรสวรรค์ จะ ไป หมู่บ้านควายไทยก่อน คำถามคือ มีรถอะไร สายไหน จากตัวเมืองไปหมู่บ้านควายไทย และ จาก หมู่บ้านควายไทย ไป คลาดสามชุก ต้องนั่งรถอะไร สายไหน เช่นกันค่ะ

3 ขากลับจากตลาดสามชุก มีคิวรถคู้ กลับเข้า กทม ได้เลยใช่ไหมคะ

ขอบพระคุณทุกคำตอบล่วงหน้าค่ะ /\
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่