เครื่องปริ้น EPSON CX5500

ไม่รู้จะแท็กอะไรดี ยิ้ม
จขกท.ไปได้เครื่องปริ้นมาใหม่เครื่องนึงเป็นยี่ห้อ EPSON EX5500 แต่หมึกมันหมดเลยอยากถามว่า...
1.ราคาหมึกตลับของ EPSON CX5500 ราคาอยู่ที่เท่าไหร่?
2.ถ้าเราจะเปลี่ยนเป็นหมึกแทงค์จะดีไหม?
3.ค่าเปลี่ยนหมึกแทงค์ประมาณเท่าไร?
4.ราคาหมึกแทงค์ราคาเท่าไร?
.
.
ปล.เราปริ้นงานเยอะพอสมควรเพราะทำรายงานบ่อยมากควรเลือกแบบไหนดีที่ราคามิตรภาพและสะดวกสำหรับผู้หญิงตัวน้อยๆแบบเราที่ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยแบบเรา อิอิ
ผู้รู้รบกวนหลังไมค์ได้นะคะ
ขอคำตอบจากผู้รู้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
2.เปลี่ยนเป็นหมึกแทงค์ จะดีกว่าครับ ถ้าต้องปริ้นงานเยอะ
3.ส่วนราคา ไม่ทราบจริงๆ จำไม่ค่อยได้ (เครื่องปริ้น+แทงค์ ประมาณ 2500 มั้งครับ) แล้วแต่ร้านที่ติดตั้ง
4.สีที่ผมซื้อมาก็ สีละ 80  มี4สี จะต้องใช้ยี่ห้อนั้นตลอดนะครับ ถ้าใช้ยี่ห้ออื่นค่าสีมันจะไม่เหมือนกัน
*ถ้าเราไม่ได้ปริ้นบ่อยๆ หัวหมึกจะตันเอานะครับ อย่างน้อยปริ้นเดือนละ2ครั้ง
*ซื้อนํ้ายาเช็ดกระจก(คิงส์ สเตลล่า)มาล้างหัวหมึกเอง ได้ผลครับ ปริ้นได้ไม่มีปัญหา (เคยทำมาแล้วครับของ Epson TX121 ) ทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่
*พยายามอย่าให้หัวหมึกกะแทกกับอะไรนะครับไม่ว่าจะยี่ห้อไหน เปลี่ยนหัวหมึกทีโครตแพง ราคาเท่ากับซื้อครื่องปริ้นใหม่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่