คุณเคยตกหลุมรักดวงดาวไหมคะ?

กระทู้สนทนา
เคยตกหลุมรักดวงดาวไหมคะ?

ดวงดาวที่สุกสกาวอยู่บนฟากฟ้า เธอช่างส่องประกายเหลือเกิน

แค่ฉันยื่นมือออกไป ก็เหมือนจะสัมผัสเธอได้ แต่ก็ไม่... เพราะเธอช่างห่างไกลจากฉัน

ฉันไม่รู้ว่าฉันตกหลุมรักเธอตั้งแต่เมื่อไหร่...

วันนึงที่ฉันแหงนหน้ามองฟ้า ฉันเห็นเธออยู่บนนั้น

แรกๆฉันก็ปล่อยผ่านเลยไป ไม่ได้สนใจอะไรมากมาย

แต่เวลาที่ฉันเหงา พอฉันเงยหน้า ก็เห็นเธออยู่ตรงนั้น
เวลาที่ฉันเหนื่อย ฉันท้อ เพียงฉันเงยหน้ามองฟ้า ฉันก็จะเห็นเธออยู่ตรงนั้นเสมอ...

ขอบคุณนะ ขอบคุณที่ยังอยู่ตรงนั้น ให้ฉันได้อุ่นใจ
ขอบคุณที่ไม่ไปไหน

แม้ฉันจะไม่ได้ครอบครองเธอแต่เพียงผู้เดียว ก็ไม่เป็นไร
ฉันคิดว่าใครหลายคน คงมีเธอเป็นแรงใจ เหมือนกันกับฉันนี่แหล่ะ

ฉันรักเธอนะ. ดวงดาวของฉัน : )

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่