จะสั่งของจาก taobao จะใช้ shipping เจ้าไหนดีคะ ตอนนี้ปวดหัวมากๆ T_____T

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ขอเกริ่นก่อนเลยนะคะ อีกไม่กี่เดือนเราจะไปเรียนที่จีน ค่าใช้จ่ายค่อนข้างเยอะ เราเลยคิดอยากจะแบ่งเบาภาระพ่อแม่
นั่งคิดอยู่นานว่าจะทำไรดี ปิ๊งขึ้นมาได้ว่าขายสินค้าพรีออเดอร์ดีกว่า อาจจะยากหน่อยเพราะตอนนี้ร้านค้าออนไลน์เยอะมากแล้ว
แต่เราก็อยากลองดู เพราะพอมีช่องทางอยู่บ้าง เราเลยรวบรวมข้อมูลต่างๆ คิดไว้ว่าจะสั่งสินค้าจาก taobao แต่ติดตรงที่ . . .

เราไม่รู้จะใช้ชิปปิ้งเจ้าไหนดี T_________T
เราไปหาใน google พร้อมกับหาอ่านรีวิวแล้วหลายเจ้า ส่วนใหญ่ค่อนข้างจะมีปัญหา เช่น โกงน้ำหนัก ดองของ ฯลฯ
ใครมีประสบการณ์ใช้บริการชิปปิ้งที่บริการดีๆ เรทราคาไม่สูงมาก และไว้ใจได้ รบกวนบอกเราหน่อยนะคะ พลีสสสสส
และหากใครมีร้านใน taobao อยากจะแนะนำ จัดมาได้เลยนะคะ

ปล.หน้าม้านิ่งไว้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่