มิตซู ถังเหลี่ยม ปั้มน้ำทำงาน ทั้งๆที่ไม่ได้ใช้น้ำ

เพิ่งติดตั้งแทนตัวเก่าครับ (ตัวเก่าถังกลม ก็มีอาการนี้ตลอด) ปั้มจะทำงานทุก 5 นาที ทั้งที่ไม่ได้ใช้น้ำเลย
ลองตรวจหารอยรั่วที่สุขภัณฑ์แล้วไม่มีครับ เลยลองปิดบอลวาล์ว ด้านออกปั้ม
ปรากฎว่า อาการดังกล่าวหายครับ แบบนี้ ระบบท่อใต้ดินรั่วหรือปล่าวครับ
มีโอกาศที่ check value จะเสียหรือปล่าวครับ (เกี่ยวกันมั๊ย ไม่รู้ *-*)

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่