พาดหัวข่าวไทยรัฐ ฉบับวันที่ 21 มกราคม 2558 "ฝรั่งลามก""เรื่องโกหกทั้งเพ!!!!"

ก่อนอื่นผมขอบอกว่านี่เป็นกระทู้แรกของผม ผมได้จัดตั้งกระทู้นี้ขึ้นเพื่อต้องการความยุติธรรมแก่ชายคนนี้ ซึ่งเรื่องราวที่ผมพิมพ์ลงไปในกระทู้นี้เป็นเรื่องจริงทั้งหมด และหากว่ากระทู้นี้ผิดพลาดประการใด ผมขอกล่าวขอโทษไว้ล่วงหน้า ขอบคุณครับ

ตามข่าว :: http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRReU1UZ3pNVFV3TWc9PQ==&subcatid=
            :: http://www.chiangmaicitynews.com/news.php?id=4776

เหตุเกิดเมื่อวันที่ 21 มกราคม 2558 เวลา 20.00 น. โดยประมาณ
นาย Rose กำลังรอแฟนของเขา (ซึ่งแฟนของเขาคือพี่สาวของผมเอง) อยู่ที่ระหว่างบันไดชั้น 7 ของเกสเฮ้าท์
จากนั้นนาย Rose ก็ได้พูดคุยกับเพื่อนชาวต่างชาติคนหนึ่งแต่ก็ไม่ได้สนิทมากนักซึ่งพักอยู่ชั้นเดียวกัน (ประมาณว่าทักทายตามประสา)
แล้วเพื่อนของเขาก็ได้ยืมโทรศัพท์ของเขาขึ้นไปโทรที่บนดาดฟ้า
จากนั้นประมาณ 5 นาที เพื่อนเขาได้รีบวิ่งลงมา แล้วได้โยนโทรศัพท์ที่ยืมมาคืนนาย Rose
จากนั้นนาย Rose ก็โทรนัดพี่สาวของผมไปที่ร้าน Maddog เพื่อไปเจอเพื่อนของเขาอีกที

"ระหว่างนาย Rose ไปรออยู่ที่ร้าน Maddog" ผู้เสียหายก็ได้ร้องโวยวายเนื่องจากเป็นชาวฝรั่งเศสเหมือนกันแล้วเคยพูดคุยกันมาก่อนหน้านี้ แล้วทางผู้เสียหายจดจำลักษณะของโทรศัพท์ได้ จึงขอความช่วยเหลือจากพนักงานเกสเฮ้าท์ให้รีบแจ้งตำรวจว่านาย Rose เป็นคนแอบถ่ายคลิปนั้น

แล้วนาย Rose ก็กลับมาที่เกสเฮ้าท์อีกครั้งเพื่อกลับมาเอาของ แล้วพนักงานก็บอกให้เขารอก่อน เพราะตำรวจกำลังจะมา
พอตำรวจมาถึงก็พยายามจะจับ แล้วเขาก็วิ่งหนี เพราะอาการแตกตื่น (แต่เขาไม่ได้ทำผิดอะไร)
สุดท้ายตำรวจก็จับเขาไปที่โรงพักกองเมืองเชียงใหม่ ส่วนผู้เสียหายก็รีบตามไปที่โรงพักอีกที

::เหตุเกิดที่โรงพัก::

ตำรวจได้โทรศัพท์หาพี่สาวของผม ให้ตามไปที่โรงพัก แล้วตำรวจได้บอกกับพี่สาวของผมว่า "นาย Rose โดนจับข้อหาถ้ำมองและได้อัดคลิปวิดิโอไว้ในโทรศัพท์"
ส่วนในคลิปที่พี่สาวของผมเห็นนั้น ผู้เสียหายได้เปลือยแค่ท่อนบนเท่านั้นไม่ได้เห็นส่วนล่างเป็นอย่างใด และ เห็นใบหน้าไม่ชัดเจน
ความยาวของคลิปประมาณ 5 วินาทีเท่านั้น
เนื่องจากพี่สาวของผมได้อยุ่ในเหตุการณ์ตลอดเวลา ซึ่งนาย Rose ก็ไม่ได้เป็นคนลามกอนาจารแต่อย่างใด
แต่เนื่องจากเขามีอาชีพเป็นช่างภาพอิสระ และมีชื่อเสียงในระดับหนึ่งในประเทศฝรั่งเศส
และผมคิดว่าผู้เสียหายคนนั้นต้องการ Discredit ของนาย Rose เพื่อให้เกิดความอับอาย

(มีเนื้อหาเพิ่มเติมแต่เพื่อความปลอดภัยของตัวผมและครอบครัวผมขอสงวนไว้แค่เพียงเท่านี้และขอขอบคุณชาว Pantip ที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ด้วยครับ     ขอบคุณครับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่