ถ้าสายการบิน Aeroflot เค้า Delay แล้วทำให้เราต่อเครื่องไม่ทัน เค้ารับผิดชอบไหมค่ะ

คือจองตั๋วเครื่องบินจาก BKK ไป St.Petersburg โดยจองสายการบินของ Aeroflot ซึ่ง Routing จะบินจากไทย ไป St.Perterburg  โดยจะไปแวะเปลี่ยนเครือ่งที่มอสโค (สนามบิน SVO) โดยมีเวลาเปล่ี่ยนเครื่อง 1 ชม.

BKK - SVO (มอสโค) by SU 0271
(รอเครื่อง 1 hrs)
SVO - LED (เซ็นต์ปีเตอร์ฯ) by SU 0025

และเท่าที่เคยอ่านมาบอกว่า Aeroflot จะมี delay บ่อยมาก เลยเริ่มวิตกว่า หากจากกรุงเทพไปมอสโก เครื่องมัน delay แล้วทำให้เราตกเครื่องที่จะไปต่อ LED (ทั้งๆ ที่เราจองต้นทางคือ BKK และปลายทางคือ LED ไม่ได้จองแยกค่ะ) อย่างนี้ ทาง Aeroflot จะรับผิดชอบไหมค่ะ ? (นั่นคือคำถามแรก)

หรือว่ายังไงเครือ่งก็ตอ้งรอเรา เพราะว่า ทาง aeroflot จะทราบกันเองว่า ต้นทางมัน delay แล้วเครื่องจาก svo ไป LED ก็จะต้อง delay ตามไปด้วยเพื่อรอผู้โดยสาร เข้าใจถูกต้องไหมค่ะ (คำถามที่ 2)

และเม่ื่อไปถึง moscow เราสามารถเดินทางต่อไปเพื่อ Transit เลยไหมค่ะ หรือต้องไปเข้าคิวเพื่อขอ boarding pass ใหม่ที่มอสโกอีกทีค่ะ (คำถามที่ 3)

ส่วนกระเป๋าจะ through ให้เราจากต้นทางคือกรุงเทพ ไปโผล่ที่เซ้นต์ปีเตอร์ฯ เลยใช่ไหมค่ะ โดยที่เราไม่ต้องไปรับกระเป๋าเพื่อ Check in ที่สนามบินมอสโกอีกครั้งใช่ไหมค่ะ (คำถามที่ 4 สุดท้ายค่ะ)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่