แนะนำชุดไปงานแต่งให้หน่อยค่ะ ปวดหัวมาก

คือเพื่อนกำลังจะแต่งงานค่ะ ธีมคือสีพาสเทล เป็นงานเลี้ยงตอนเช้าค่ะ แต่ประเด็นคือ เรามีประสบการณ์ไปงานแต่งน้อยมาก แค่ 2-3 ครั้ง ที่ผ่านมาเคยไปแต่งานกลางคืนในโรงแรม ใส่ชุดราตรี แต่ครั้งนี้เป็นงานกลางวัน เราก็คิดว่าชุดคงไม่ต้องหรูหราราตรี เพราะบ่าวสาวก็ไม่ได้ไฮโซหรูหรา คงเป็นงานเรียบง่าย เดาจากสถานที่จัดงาน เลยอยากปรึกษาเรื่องชุดหน่อยค่ะ เราไม่อยากไปหาซื้อเสื้อผ้าใหม่ เพราะช่วงนี้ฐานะทางการเงินก็ไม่ค่อยดี เลยหาชุดที่มีอยู่ แต่ดูพาสเทลที่สุด ได้มา 2 ชุดนี้ เลยอยากปรึกษาว่า ถ้าจะแต่งตัวประมาณนี้ได้มั้ยคะ ดูธรรมดาไปมั้ย หรือโอเคแล้วสำหรับงานกลางวัน ถ้าโอเค คิดว่าชุดซ้ายหรือขวาดีคะ ตอนนี้ปวดหัวมาก เพื่อนๆช่วยหน่อยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่