สงสัยคำว่า "โชคดี" ใน Taken 3 ค่ะ ใครรู้ช่วยตอบทีค่ะ

คือไม่รู้เราคิดไปเองไหมว่า
คำว่า "โชคดี" ที่มาร์โค่ (โจรภาคแรก)
เคยพูดเชิงประชด เชิงสะใจใส่ลุงเลียมนั้น
เราได้ยินในตัวอย่างหนังภาค3
แต่เป็นลุงเลียมพูดบ้าง กับใครไม่รู้ว่า "Good luck"
แล้วปรากฏว่าพอเราไปดูในโรง(พากษ์ไทย) เราอาจฟังไม่ทันคำนี้น่ะค่ะ
ประเด็นคือ เราอยากรู้ว่า ลุงเลียมพูดคำว่า "โชคดี"
ในฉากไหน พูดกับใคร เพราะเราอาจมัวแกะขนมอยู่
หรือฟังไม่ทันหรือปล่าว อยากรู้จริงๆค่ะ หรือเขาจะพากษ์เป็นอย่างอื่นไปเลย
ใครรู้ รบกวนบอกเราทีนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่