***งู.....ลอกคราบในห้องนอน ขอผู้รู้ช่วยระบุหน่อยค่ะว่างูอะไร (มีรูปค่ะ)

วันนี้เห็นคราบงูในห้องนอน (อีกแล้ว) คือเห็นเขาอยู่มานานเกินปีแล้วค่ะ ชอบอยู่ในแอร์ แล้วชอบออกมาลอกคราบบนผ้าม่านค่ะ  
ไม่ค่อยได้เห็นตัวบ่อยนัก  แต่คาดว่าน่าจะเป็นงูเขียว

ถ่ายรูปมาให้ดูกันค่ะ เพราะอยากรู้แน่ๆว่าเป็นงูอะไร555555555

ยาวประมาณเมตรกว่าๆ

ถามว่าจขกท.กลัวมั้ยก็แอบกลัวนิดๆ แต่คิดๆดูก็แบ่งๆกันอยู่ค่ะ555 เคยคุยกับงูตัวนี้ว่าต่างคนต่างอยู่นะโอเคมั้ย5555555555

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ หัวเราะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่