HOW TO : แต่งตาให้กลมโตได้โดยไม่ง้อ Big eye และขนตาปลอม

สวัสดีปีใหม่ค่ะทุกคน ปีใหม่ก็ต้องมี How to ใหม่มาฝากใช่ม้า วันนี้เบียร์อยากมาแชร์วิธีแต่งหน้า
ให้เพื่อนๆ ที่ไม่ชอบใส่คอนแทคเลนส์ และติดขนตาปลอม แต่ยังอยากได้ดวงตาที่ดูกลมโต
ใสปิ๊ง ดูสดใสเป็นธรรมชาติมาฝากกันค่ะ แต่งง่ายเป็น everyday look ได้ด้วยนะคะ
"HOW TO : แต่งตาให้กลมโตได้โดยไม่ง้อ Big eye และขนตาปลอม" ค่ะ

Before / After

อุปกรณ์วันนี้

Olay CC Cream / Okuma Concealer #1 / Essence Mattifying Compact Powder
ดินสอเขียนคิ้วMei Linda, มาสคาร่าคิ้ว Maybelline / UD Eye Primer / Eyeliner ดินสอของ Mei Linda / K-Palette REAL LASTING EYELINER/ K-Palette LASTING TEARS TANK / CLINIQUE Mascara / Sivanna Blush / Maybelline Mat 1 และ7

ช่วงนี้ใช้ CC Cream ของ Olay ตลอดเลย ง่ายและสบายผิวดีค่ะ ลงให้ทั่วเพื่อปรับสภาพผิวให้ดูสว่างขึ้น และเรียบเนียนขึ้น จากนั้นใช้ Okuma Concealer #1 แต้มรอยสิว และรอยคล้ำใต้ตา จากนั้นเซ็ตด้วยแป้ง Essence Mattifying Compact Powder
เสร็จแล้วมาเขียนคิ้วกันค่ะ ใช้ Mei Linda เหมือนเดิม ปัดขนคิ้วด้วยมาสคาร่าคิ้ว Maybelline

แต่งตาวันนี้ง่ายมากค่ะ

1. ลง Eye primer ให้ทั่วเปลือกตา
2. และใช้อายแชว์สีขาวมุกของอะไรก็ได้ ลงให้ทั่วเปลือกตา
3. จากนั้นใช้ K-Palette LASTING TEARS TANK สีเบจ เขียนบริเวณถุงใต้ตา ตอนเขียนทำหยีตานิดๆนะคะ ถุงใต้ตาจะบวมออกมาทำให้เขียนง่ายขึ้น

4. เขียน Inner ด้วยไลเนอร์แบบดินสอ แล้วเขียนไลเนอร์ด้วย K-Palette REAL LASTING EYELINER
5. ปัดมาสคาร่าขนตาบนและล่างด้วย CLINIQUE Mascara ค่ะ

เปรียบเทียบตาที่แต่งแล้ว กับที่ยังแต่งไม่เสร็จนะคะ ดูกลมโตขึ้นใช่มั้ยล่า

สำหรับแก้มเบียร์ใช้ Sivanna Blush สีชมพูปัดบริเวณหน้าแก้ม ใต้ตาให้เป็นวงกลม วิธีปัดแก้มแบบนี้ เบียร์ว่าทำให้ดูน่ารัก แบ๊วๆดีค่ะ อิอิ

ส่วนสีปากวันนี้ใช้ Maybelline Mat 1 และ7 ผสมกันนะคะ จากนั้นใช้กลอสใสๆทาทับอีกครั้ง
เพิ่มความอวบอิ่ม ให้เรียวปากค่ะ

เสร็จแล้วค่ะ วิธีแต่งตาให้กลมโตได้โดยไม่ง้อ Big eye และขนตาปลอม
หวังว่าเพื่อนๆจะชอบกันนะคะ

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามกันมาตลอดนะคะ พบกันใหม่ HOW TO หน้า และอย่าลืมแวะเข้าไปพูดคุยกับเบียร์ได้ที่
เพจ Grizzly Beer's Diary และ Blog ตามโปรไฟล์นะค้า บ๊ายบาย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่