ช่วยด้วยค่ะ สงสัยว่าแมวเป็นนิ่ว

สวัสดีค่ะ

ตามหัวข้อเลยนะคะ พอดีพาแมวไปหาหมอเรื่องขนที่หูร่วงอ่ะค่ะ แต่ไม่เจอพวก รา เรื้อน หรือไร
หมอเลยพูดเริ่มพวกโรคนิ่วขึ้นมา ซึ่งพอมาสังเกตุก็มีอาการคล้ายๆอยู่หลายอย่างค่ะ

คือ น้องแมวฉี่น้อยลง แต่ฉี่ถี่ขึ้น เช้านี้เห็นเลยว่าฉี่อยู่นานเหมือนกันค่ะ ตอนแรกก็คิดว่าเป็นเพราะกินน้ำน้อย เลยไปถอยโอ่งดินเผาให้
คือไม่แน่ใจเป็นรึเปล่าค่ะ

เลยไปค้นในเน็ต ว่ามีวิธีการขับนิ่วด้วยวิธีการทางธรรมชาติคือใช้ น้ำมะพร้าวผสมกับสารส้มค่ะ
ตอนนี้ก็เลยคิดๆอยู่ว่าลองหน่อยดีมั้ย เพราะในคนก็ใช้น้ำมะพร้าวเหมือนกันค่ะ

ใครที่น้องแมวเป็นนิ่ว หรือมีอาการคล้ายกัน ขอคำแนะนำเรื่องการดูแลรักษา และเรื่องอาหารหน่อยค่ะ

-คิดว่าจะพาไปหาหมอเมื่อค่าใช้จ่ายพร้อมค่ะ แต่ไม่อยากผ่าตัดเค้า และอยากใช้วิธีธรรมชาติมากกว่ากินยาค่ะ-

ตอนนี้เป็นกังวลมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่