ที่ญี่ปุ่นเช็คเอ้าท์แล้วฝากกระเป๋าไว้ที่ไหนได้บ้างคะ??

ช่วงสงกรานต์จะไปเที่ยวญี่ปุ่นเป็นครั้งแรกค่ะ
วางแผนไว้ว่าจะเช็คเอ้าท์ออกจากโรงแรมในโตเกียววันที่ 13 ซึ่งทางโรงแรมกำหนดให้เช็คเอ้าท์ตั้งแต่ 11.00 น.
แต่เราต้องไปขึ้น NIGHT BUS ไปโอซาก้าตอน 4 ทุ่ม
ดังนั้นเหลือเวลากว่า 10 ชั่วโมงก็กะจะเดินเที่ยวไปเรื่อย แต่จะให้ลากกระเป๋าเดินทางใบโตไปด้วยก็ใช่ที่
เลยอยากจะฝากเอาไว้ที่ไหนซักที่ก่อนอ่ะค่ะ

เลยอยากจะถามผู้มีประสบการณ์(เข้าเรื่องซะที เกริ่นมายาว แฮะๆ) ซัก 5ข้อค่ะ

1. เช็คเอ้าท์แล้วฝากไว้ที่โรงแรมก่อนได้มั้ยคะ
2. ล็อกเกอร์หยอดเหรียญตามสถานีรถไฟฟ้า สถานีไหนฝากกระเป๋าใบใหญ่ได้บ้างคะ (ทั้งโตเกียวและโอซาก้า)
3. ทราบมาว่าล็อกเกอร์หยอดเหรียญช่องใหญ่ๆจะจะไม่ค่อยว่าง แล้วควรมาเวลาไหนคะที่มาทัน
4. ที่สถานีรถไฟ พนักงานเค้ารับฝากมั้ยคะ (เหมือนจะเคยอ่านเจอ)
5. นอกจากที่ได้ถามไป มีสถานที่อื่นไว้ฝากกระเป๋าได้บ้างมั้ยคะ

*ขอบคุณทุกคนมากค่ะ*

ปล.ขออนุญาตแท๊กห้องการ์ตูน เพราะคิดว่าน่าจะมีคนที่เคยไปญี่ปุ่นอยู่บ้าง
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่