ต้องการพล็อตกราฟแบบ3แกน ใช้โปรแกรมอะไรดีครับ

สวัสดีครับ พอดีมีปัญหาค่อนข้างเร่งด่วน รบกวนเพื่อนๆชาวพันทิปโปรดช่วยเหลือ

คือผมมีข้อมูล 3 ชุด ต้องการพล็อตกราฟความสัมพันธ์แบบ cartesian coordinate (x,y,z) 3 แกน
ไม่ทราบว่า
1) จะต้องใช้โปรแกรมอะไรเหรอครับ excel มันทำได้แค่ 2 แกนเอง
2) โปรแกรมดังกล่าวโหลดได้ที่ใดบ้างครับ

ขอบคุณทุกท่านที่กรุณาชี้แนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่